^__^ Let's Rock,My Friends and U'll win this Game
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

^__^ Let's Rock,My Friends and U'll win this Game

Nơi cảm xúc của bạn được chia sẻ

Thập đại pTrang ChínhThập đại phú hộCùng nghe nhạc nàoLatest imagesCùng  thưởng thức Nghệ Thuật thứ 7 với EKTCùng Chơi Game với EkiemtienGalleryTìm kiếmĐăng kýĐăng NhậpQuảng cáo liên kết website
Latest topics
» Bu`n That^.
Đến hồ bơi show hàng Empty2/9/2008, 8:10 pm by vitcon_260196

» Khai trương box hiphop
Đến hồ bơi show hàng Empty2/9/2008, 7:41 pm by vitcon_260196

» ảo thuật chuyên ngip đến thế là cùng
Đến hồ bơi show hàng Empty29/8/2008, 12:04 pm by conan0191

» Music tiếp nè
Đến hồ bơi show hàng Empty8/8/2008, 11:05 am by vitcon_260196

» Crossfire Pro ne` pa` coan oj ^^!
Đến hồ bơi show hàng Empty27/7/2008, 5:44 pm by D®€Å¶V¶

» vao xem di
Đến hồ bơi show hàng Empty23/7/2008, 1:07 pm by langtudatinh

» BASKET BALL
Đến hồ bơi show hàng Empty22/7/2008, 10:55 am by vitcon_260196

» spam bai day ne
Đến hồ bơi show hàng Empty17/7/2008, 10:00 am by nh0c_tyler

» sao hem ai tự shuong' hết zậy?
Đến hồ bơi show hàng Empty10/7/2008, 7:27 am by nh0c_tyler

» Thảo luận về Firewall!
Đến hồ bơi show hàng Empty5/7/2008, 6:04 pm by conan0191

Nhấp vào nhanh!Liên kết đặc biệt
Liên Kết Website
Sau đây là code để chèn logo của EKT:

Bấm vào đây để vào Diễn Đàn Kiếm Tiền Trên Mạng

IT, freesoft, thủ thuật

Connecting And Sharing

Mọi liên kết cùa website sẽ hiển thị tại đây và tại Quảng cáo liên kết website

Xếp hạng website nhà mình nè

Đến hồ bơi show hàng

Go down 
Tác giảThông điệp
NhoxDL
Admin
Admin
NhoxDL

Nam
Bạn đến từ : Địa Ngục
Nghề nghiệp : Noob White Hacker!Thề tuyên chiến với BlackHacker
Sở thích : Hehe White-Hacker
Tâm Trạng : Đến hồ bơi show hàng Busy1010
Giai điệu tình yêu :
LEVEL :
Đến hồ bơi show hàng Left_bar_bleue70 / 10070 / 100Đến hồ bơi show hàng Right_bar_bleue

Tuyệt kĩ : Đến hồ bơi show hàng Xung-tran-tram-tuong
Bạn là con giáp..? : Đến hồ bơi show hàng 12cong8-medium
Tài Sản trên website của bạn : Đến hồ bơi show hàng Iphone_hero_c

Công lực của MAkeR
Power:
Đến hồ bơi show hàng Left_bar_bleue9000000/9000000Đến hồ bơi show hàng Empty_bar_bleue  (9000000/9000000)
Energy:
Đến hồ bơi show hàng Left_bar_bleue500000/500000Đến hồ bơi show hàng Empty_bar_bleue  (500000/500000)

Đến hồ bơi show hàng Empty
Bài gửiTiêu đề: Đến hồ bơi show hàng   Đến hồ bơi show hàng Empty28/6/2008, 9:52 pm

Góc khuất từ những trò đùa quá lố là sự tổn thương nghiêm trọng tình bạn. Vì sự tổn thương này mà nhiều cuộc ẩu đả đã xảy ra trong và ngoài sân trường

Chụp hình với tư thế “nhạy cảm” có phải là một trò đùa?

Vốn đã được xếp hạng thứ ba, sau quỷ và ma, những trò phá phách của tuổi học trò luôn nhận được cái nhìn khoan dung từ người lớn nhưng nghịch và nghịch dại như hiện nay thì đến những bậc phụ huynh, giáo viên dễ tính và khoan dung nhất cũng phải chào thua.

Tuột quần quay... video clip

“Buông ra, buông ra... Đừng, đừng mà...” – nghe tiếng kêu thảng thốt phát ra từ trong phòng đứa con trai độc nhất của mình, chị H. Minh (Q. 1- TPHCM) vội buông mớ rau đang lặt, chạy vội lên nhà xem con mình đang bị gì. Trong căn phòng nhỏ, bốn đứa con trai, bạn cùng lớp với con chị đang chú mục vào màn hình máy vi tính, vừa xem vừa ôm nhau lăn lộn cười.

Vừa trấn tĩnh vì con mình và những đứa bạn của chúng không phải đang xem phim... con heo thì chị lại tiếp tục suýt ngất vì nội dung của đoạn video ấy. Gần chục học sinh nam xúm quanh một bạn, đứa giữ tay, đứa giữ chân dang nạn nhân ra theo bốn phía. Cây chổi dùng vệ sinh lớp học nay trở thành công cụ đắc lực cho những cậu học trò thọc vào... vùng nhạy cảm của nạn nhân. “Thọc” chán, những cánh tay từ bên ngoài bắt đầu tham gia vào bằng cách lần lượt tháo nịt, nút, khóa quần của nạn nhân. Đáp lại tiếng kêu gào là tiếng cười sảng khoái và tiếng vỗ tay tán thưởng rộn ràng. Trong mớ âm thanh ấy, chị H. Minh nghe rõ tiếng con mình cười và “chỉ đạo” các bạn tiếp tục trò đùa. Thằng bé cũng là người cầm máy điện thoại quay lại hình ảnh trong trò đùa quá trớn này. Mời bạn con về và nói chuyện với con, chị càng đau lòng và lo lắng hơn khi thằng bé cứ nhất mực: “Tụi con chỉ đùa với nhau, có sao đâu mà mẹ lo lắng thái quá!”.

Biết khó mà làm cho con nhận ra vấn đề, chị bỏ thời gian đến trường, trò chuyện với các bạn của con thì mới biết, “đánh hội đồng” là một trong những trò đùa khá phổ biến của các nam học sinh cấp 3. Tuy nhiên, thời gian gần đây, “trò chơi” này được sự hỗ trợ của điện thoại di động có máy quay camera nên chuyện đánh hội đồng, tuột quần bạn quay clip ngày càng phổ biến, “chuyên nghiệp” và mức độ cũng nặng nề hơn. Nói về chuyện mang điện thoại di động vào trường học, cô bé H.Trâm rụt rè: “Thực sự thì trường em cấm học sinh dùng điện thoại di động nhưng các bạn vẫn lén mang theo”.

Đùa cả chuyện tế nhị

Không đến mức nghịch quái ác như các bạn nam nhưng phe áo dài cũng có lắm trò để đùa trong những phút vàng nơi sân trường. Từ chuyện cột đuôi áo dài, dán giấy sau lưng áo... nay, mức độ các trò đùa của nữ sinh đã được nâng lên đáng sợ. T. P., học sinh Trường PTTH Nguyễn Du, Q.10- TPHCM, kể: “Như mọi lần, hết giờ chơi, em vào chỗ ngồi của mình thì bỗng thấy khu vực vòng ba của mình... ướt. Không phải nước đổ sẵn lên chỗ ngồi của em mà các bạn dùng cả thuốc đỏ khiến em phải dở khóc, dở cười”.

Thái độ ngại ngùng của T.P. khiến những tiếng cười phía sau lớp học cứ rúc rích nhưng trò đùa mà cô nữ sinh này nhận được từ các bạn xem ra vẫn còn khá nhẹ nhàng. K. Hoa, học sinh một trường chuyên có tiếng của TPHCM, cho đến nay vẫn còn ám ảnh với các trò đùa của nhóm bạn cùng lớp. Giờ ra chơi hôm đó, Hoa đang ngồi xem lại bài của tiết học tới thì nghe “phựt”. Âm thanh cùng sự “lỏng lẻo” ở... vòng 1 khiến cô bé tái mặt vì biết chiếc áo be bé bên trong áo dài đã bị đứt nút cài. Ôm ngực chạy vào nhà vệ sinh chỉnh trang y phục trong nước mắt, cô bé giận bạn thì ít mà xấu hổ thì nhiều. Hoa chia sẻ: “Thường ngày, các bạn vẫn nghịch nhau bằng cách giật dây áo lót, đau thấu trời, nhưng chưa bạn nào đến mức bị đứt khuy”. Sau trò đùa quá lố này, Hoa tránh mặt hẳn đám bạn hiếu động. Lúc nào cô bé cũng lăm lăm chiếc áo khoác bên mình vì sợ các bạn sẽ tiếp tục... đùa dai.

Hậu quả khó lường

Tưởng chừng chuyện các cô cậu học trò chỉ là đùa, là tếu với nhau nhưng những sự việc đáng tiếc cũng xảy ra từ đó. Câu chuyện của các nữ sinh Hà Nội là một ví dụ. Kết thúc giờ học vẽ, cả nhóm đùa vui bằng cách thi nhau diễn trò đồng tính trước ống kính. Sau đó, những nữ quái học đường này xúm lại một bạn nữ, lột sạch quần áo rồi cùng nhau chụp hình chung với bạn mình. Đây sẽ là một kỷ niệm đẹp tuổi học trò nếu những tấm hình ấy không được phát tán trên mạng để rồi nhận được những lời bình phẩm dung tục từ những người lướt web.

Nặng nề hơn là cái giá mà H.N., con trai chị H. Minh, phải trả từ những trò nghịch dại. Nạn nhân của trò tuột quần bạn, quay video clip sau khi bị “đùa” lần hai đã không bỏ qua. Biết không thể phản kháng với nhiều người cùng lúc, cậu học sinh này mang ấm ức về nhà, kể cho anh họ nghe. Rủ thêm vài người bạn chung nhóm, anh họ của nạn nhân lên tận trường để đánh “dằn mặt”, yêu cầu chấm dứt trò đùa quái ác với em mình. Nhận được sự chống trả quyết liệt, nhóm bạn này càng mạnh tay hơn. Cánh tay gãy của H.N. bó bột vài tháng sẽ lành nhưng có lẽ, bài học rút ra từ trò đùa quá trớn của mình, cậu bé sẽ không bao giờ dám quên.

http://ekiemtien.heavenforum.com

Đến hồ bơi show hàng
Trang 1 trong tổng số 1 trang